ตลาดปัฐวิกรณ์กับรถเมล์71ส้ม

ระบายหน่อยครับ วันนี้รถเยอะมากเลย

คือผมขับรถผ่านตลาดปัฐวิกรณ์บ่อยครับ เวลาซื้อของสดก็จะเลือกไปซื้อที่แมคโครที่เปิดใหม่ตรงตลาดปัฐวิกรณ์
ด้วยความผ่านบ่อยก็เริ่มสังเกตเห็น ว่ารถเมล์ 71 สีส้มที่เค้าจอดแช่ป้ายตรงตลาดปัฐวิกรณ์เหมือนเป็นอู่รถส่วนตัว
ทำไมมีอภิสิทธิ์จอดแช่ป้ายได้ด้วยครับ ผมเห็นว่ามันเป็นขาวเหลืองนะ 

ตอนเช้าๆสภาพการจราจรก็แย่อยู่แล้ว
เจอพวกรถส้มจอดเกะกะขวางอยู่ คนขับซ้ายก็ต้องมาเบียดเลนกลาง ติดหนักกว่าเดิม
พอแซงไปก็โล่ง ได้แต่ด่าอยู่ในใจ คือติดมันคันเดียวเลย  
แล้วเวลามีรถเมล์จอดส่งผู้โดยสารสายอื่นๆชิดซ้ายไม่ได้ ต้องจอดส่งเลนถัดมา กลัวมอเตอร์ไซค์จะเปรี้ยงเข้าให้ซักวัน
บ่นๆๆๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่