สอบถามผู้กู้สินเชื่อโครงการเงินกู้เพื่อเป็นสวัสดิการสำหรับบุคลากรของรัฐ กรุงไทยหน่อยครับ

สวัสดีครับ ขอสอบถามเกี่ยวกับโครงการเงินกู้เพื่อเป็นสวัสดิการสำหรับบุคลากรของรัฐ ที่หน่วยงานมี MOU กับธนาคารกรุงไทยครับ

ตอนนี้ผมรับราชการเป็นข้าราชการ กทม. ซึ่งเป็นหน่วยงานที่มี MOU สินเชื่อประเภทกรุงไทยธนวัฏ (วงเงิน OD) แต่ไม่ได้มี MOU โครงการเงินกู้เพื่อเป็นสวัสดิการสำหรับบุคลากรของรัฐ ซึ่งให้วงเงินสูงกว่า ซึ่งจากการสอบถามทางสาขาแจ้งว่า ทางกรุงไทยมี MOU โครงการนี้อยู่กับกรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น อยากจะสอบถามว่า

1. หากผมย้ายไปเป็นพนักงานส่วนท้องถิ่น เช่น เทศบาล (พนักงานเทศบาล) ผมจะเข้าข่ายที่สามารถขอสินเชื่อประเภทนี้ได้หรือไม่
2. หากทำได้ตามข้อ 1. ในหนังสือผ่านสิทธิ์ หนังสือรับรองการหักเงินเดือน ใครคือผู้มีอำนาจลงนาม
3. หากผมมีการกู้สินเชื่อประเภทกรุงไทยธนวัฏ (วงเงิน OD) อยู่แล้ว จะสามารถยื่นเรื่องขอโครงการเงินกู้เพื่อเป็นสวัสดิการสำหรับบุคลากรของรัฐ ได้อีกหรือไม่ วงเงินคิดรวมกันหรือไม่ อย่างไร

หากท่านใดมีประสบการณ์ ขอคำชี้แนะด้วยครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่