Final Fantasy VII ผมมีเรื่องสงสัยเกี่ยวกับโกลด์ซอเซอร์ กับเรือเหาะไฮวินด์ อ่ะครับ

คำถามมี 2 ข้อนะครับ

1. หลังจากที่เราได้ออกเดทในช่วงท้ายแผ่นที่ 1 เราจะไม่สามารถนั่งกอนโดล่าในราวด์สแควร์ได้อีกเลย ผมลองไปอ่านในบทสรุป เค้าบอกว่าเครื่องมันจะเสีย ซึ่งเราจะสามารถนั่งได้อีกที ในแผ่นที่ 3 แต่ตอนนี้ผมเล่นเลยแผ่น 3 มาไกลมากแล้ว จนเหลือแต่ไปลุยกับเซฟิรอธเท่านั้น แต่ผมก็ยังนั่งกอนโดล่าไม่ได้อยู่ดีอ่ะครับ พนักงานจะบอกว่า "Sorry it's out of order" มันเป็นเพราะบัคหรือผมพลาดอะไรไปเหรอครับ บอกที

2. เรือเหาะไฮวินด์ หลังจากที่ซิดไปกดปุ่มอะไรซักอย่าง จนยานมันสละใบพัดออก เปลี่ยนเป็นไอพ่นเพิ่มความเร็ว (ในช่วงที่กำลังจะไปเครเตอร์ตอนเหนือ) เรายังสามารถอัพเกรดยานได้มากกว่านี้ไหมครับ เพราะผมเห็นคลิปของฝรั่งเมื่อหลายปีแล้ว พอเราขึ้นไปในยาน ยานจะลอยขึ้นแล้วกางปีกออกอย่างไฮเทค อย่างกับกันดัม (ขอโทษผมหาคลิปที่ว่าไม่เจอ มันหลายปีแล้ว) ผมสงสัยว่าที่เห็นในตอนนั้นมันเป็น MOD หรือเค้าใช้สูตร หรือมันอัพเกรดได้จริง ๆ ช่วยบอกทีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่