สอบถามเรื่องเภสัชอินเตอร์มข.ค่ะ

สวัสดีค่ะ หนูมีคำถามเกี่ยวกับการเข้าเภสัชอินเตอร์  มข.ค่ะ คือตัวหนูเรียนต่างประเทศมาตั้งแต่เด็กๆแล้วค่ะหนูอยากเรียนต่อที่ไทยมานานมากแล้วล่ะค่ะ (คิดถึงประเทศไทย555) ตอนนี้หนูอยู่Grade 11หรือเทียบเท่ากับม.5 แต่สายที่หนูเรียนอยู่เป็นสายวิทย์ที่ไม่มีคณิตค่ะคือเรียนแค่ ฟิสิกส์ เคมี ชีวะ กับ อังกฤษสองตัวค่ะ คำถามก็คือ
1.การที่เราจะสมัครเรียนต้องมีผลการสอบของgrade12+คะแนนIELTS+คะแนนSAT ใช่หรือไม่คะ
2.การสมัครจะเริ่มต้นขึ้นช่วงไหนแล้วสามารถสมัครได้อย่างไรบ้างคะ (หนูลองซื้อหนังสือแนะนำมาอ่านดูแล้วไม่เข้าใจค่ะ)
3.เริ่มเปิดเทอมการศึกษาเมื่อไหร่คะแล้วก็ในหนึ่งปีมีเรียนกี่เทอมคะ 
4.คาดว่าการใช้จ่ายต่อหนึ่งปีตกปีละประมาณกี่บาทคะ

ปล.หนูยืมaccountรุ่นพี่มาค่ะ
ขอบคุณค่ะ (ขอบคุณล่วงหน้าก่อนไว้เลยเผื่อมีพี่ๆใจดีมาตอบคำถาม)😅
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่