รีวิว การเพิ่มไฟ สวิตส์เซฟตี้แบบระบบเมคเนติก ใช้กับโต๊ะเลื่อย/โต๊ะทิมเมอร์

รีวิว การเพิ่มไฟ สวิตส์เซฟตี้แบบระบบเมคเนติก ใช้กับโต๊ะเลื่อย/โต๊ะทิมเมอร์
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
สามารถชมคลิปรีวิวได้นะครับบ
รีวิวเพิ่มไฟ สวิตส์เซฟตี้แบบ ระบบเมคเนติก Safety switch Magnetic

สวัสดีครับบบ
วันนี้ผมจะมาแบ่งปันอุปกรณ์งานไม้ ที่คนไม่ค่อยจะสนใจกันเท่าไร จะว่าเป็นอุปกร์ณ์งานไม้ก็ไม่เชิ่ง จริงจริงมันก็เป็นอุปกรณ์ไฟฟ้านี้ละครับ
กับสวิตส์เปิดปิดอุปกรณ์ของโต๊ะเลื่อย /โต๊ะทิมเมอร์หรือ เครืองมือไฟฟ้า
ตัวนี้มันก็คือสวิตส์ เซฟตี้แบบมีระบบเมคเนติกครับบ

ส่วนใหญ่ ทั่วไปก็จะใช้แค่เบคเกอร์ มาในการเปิดปิดครับแค่นั้นเอง
แต่ถ้าเราจะให้ปลอดภัยมากกว่านั้นก็ จะมีสวิตส์เซฟตี้ /ระบบเมกเนติก
เริ่มงงละชื่ออะไรมันจะยาวมากมาย555
เริ่มจากสวิตส์เซฟตี้มันคืออะไร มันก็คือสวิตส์ที่เราปลอดภัยขึ้น ก็ประมานว่าเราสามารถปิดได้ง่ายแค่เพียงเอามือตบ ลงไปก็ได้ละ
ขนาดที่ปิดจะจะใหญ่มากก
เอาจริงเวลาที่มีเหตูการร์ฉุกเฉิกจริงริงอย่างที่เปิดปิดเบคเดอร์ผมเชื่อได้เลยว่ามันปิดโครตจะยากกกกมันเล็ก การจะปิดนี้ต้องใช้สวมาธิมากต้องใช้นิ้วมือค่อยค่อยดัน

ส่วนเทียบกับสวิตส์เซฟตี้คือเราเอามือตบลงไปก็ได้แล้ว หลับตาตบลงไปก็ปิดได้ ข้อดีอย่างอย่างคือ ในกรณ์ที่เราใช้มือจับชิ้นงาน บ้างครั้งเราไม่มีมือที่จะมาปิดสวิตส์
นี้ละครับ สวิตส์เซฟตี้เค้าออกแบบมาให้เราสามารถเอาหัวเข่าชน เพื่อปิดได้ด้วย
มาในส่วนของเมเนติกคืออะไร ก็จะประมาณว่าสวิตส์เปิดปิดด้วยระบบแม่เหล็กนี้ละครับ ขอพูดง่ายง่ายแค่นี้เพราะ จะลึกกว่านี้ผมเองก็ไม่ค่อยรู้เท่าไรครับ 5555
สรุปการทำงานของมันคราวคราวก็ประมาณทุกครั้งที่เรา เสียบปัล๊กสถานะมันจะปิด เสมอ เราต้องกดเปิดมันเท่านั้น
อย่างถ้าเราเปิดสวิตส์ไว้ แล้วเราชักปลั๊กออก หรือกรณ์ที่ไฟดับ มพอมีไฟมาหรือเสียบปลั๊กครั้งใหม่ สถานะมันก็จะปิด /ครับ
ทำให้ปลอดภัยขึ้นอีกครบั ป้องกันเวลาที่เราเสียบปลั๊กละอยุ่อยุ่สวิตส์มันเปิดค้างอย่ ละเครืองมือทำงานเองโดนที่เราไม่ตั้งตัวครับบบ
เรื่องสวิตส์ก็จะมีประมาณเท่านี้นละครับบบ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่