flex cable ของ nintendo switch และ cfw

กระทู้คำถาม
ผมทำการเปลี่ยน analog joycon ครับมันมีปัญหาตรงที่ ตอนปิดฝาแล้ว flex cable มันพับแล้วขาด (ทำให้ตัวไฟแสดงสถานะของจอยมันดับ, ปุ่ม SR SL ใช้ไม่ได้) ปุ่มอื่นใช้ได้ปกตินะครับ ถ้าผมสั่ง flex cable มาเปลี่ยนตอนประกอบจอยกลับเข้าไป cable นี้มันก็พับ แล้วอาจจะขาดอยู่ดีสิ อันนี้ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ?

แล้วตอนนี้ emmuMMC ของ atmosphere ใช้ได้ดีมั้ยครับผมยัง flash nand ทั้งตัวเล่นอยู่เลย, ลงยากมั้ยครับถ้ามีวิธีแชร์มาเลยนะครับ

ขอเสริมครับ คือก่อนหน้านี้ผมใช้ contact cleaner ฉีดจอยของ 3M ไม่ใช่รุ่น plastic safe มันกัดข้างในจอยครับสีซีดไปหมด มีการตกค้างในจอยเป็นน้ำเหนียว บางปุ่มหลังจากฉีดเสร็จกด ไม่ติด บอกไว้น่ะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่