Nox Security ดีจริงหรือแค่โปรโมท?

ช่วง 1-2 เดือนนี้ระบาดมากครับในYT ซึ่งรู้อยู่แล้วว่ามันคือการโปรโมทแต่อยากถามเจ้าตัวจริงๆว่าได้ใช้มั้ย? ซึ่งก็ไม่ค่อยมีอคติอะไร แต่ก็กลัวกับคำว่าผลิตจากจีนจริงๆ ซึ่งระแวงมากเกี่ยวกับโปรแกรมรักษาระบบจากประเทศจีนพอสมควร ตรวจสอบแอพมาก็พบว่าผลิตในทีมพัฒนาที่ฮ่องกง(จีน) แล้วถ้าเทียบกับแอพพลิเคชั่นดูแลเครื่องที่โทรศัพท์ให้มาอยู่แล้ว มันจะยังดีกว่าไหม? ซึ่งผมก็ไม่อะไรมากเพราะโทรศัพท์ก็ไม่เข้าขั้นเสียหาย แต่ว่าถ้ามันดีพอที่ยืดอายุการใช้งานได้ดีขึ้นซักหน่อยก็อยากถามชุมชนชาวพันทิปว่ามันดีจริงๆตามที่ว่าไหม ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่