สอบถามผู้รู้ค่ะ ใครพอจะรู้ข้อมูลเกี่ยวกับการขอวีซ่าเยี่ยมเยียนอเมริกา เข้ามาหน่อยค่ะ

นี่เป็นกระทู้แรก หากผิดพลาดประการใดต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ
สอบถามหน่อยค่ะ ว่าจดหมายเชิญจะส่งมาในนามของพ่อแฟน แต่ว่าเราไม่มีรูปคู่หรือแชทที่เคยคุยกันมาก่อน คือถ้าสงสัยอะไรก็จะให้แฟนไปคุยให้แทน
เพราะฉนั้นในส่วนของหลักฐานแสดงความสัมพันธ์ เราใช้เป็นรูปคู่กับแฟน หรืออื่นๆที่เป็นหลักฐานแทนพ่อแฟนได้ไหมคะ ว่าเรารู้จักครอบครัวทางฝ่ายนั้นด้วยกันจริงๆ เพียงแค่ไม่มีการแชทคยหรือรุปคู่กับพ่อแฟนมาก่อน หรือถ้าจดหมายเชิญมาในนามของพ่อแฟนเราก็ต้องมีรูปถ่ายหรือข้อความที่เคยคุยกับพ่อแฟนเท่านั้น แล้วถ้าไปแบบเยี่ยมเยียน เขาให้วีซ่าเรากี่เดือนคะ ใจจริงๆอยากอยู่นานๆค่ะ เพราะปีนึงเจอกันได้แค่ครั้งเดียว แล้วก็ว่างมากด้วยเพราะอยู่ในช่วงของรอรับปริญญา ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่