ใครเคยส่ง ไปรษณีย์กับโลตัสบ้าง เจอปัญหาว่าส่ง EMS ครบ 24 ชั่วโมงแล้ว ของยังไม่ออกจากโลตัสเลย

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ คือ เมื่อวาน วันที่ 25 กรกฎาคม 62  ประมาณ 12.50 น.
เรานำของไปส่ง ที่ lotus Express  บริเวณโรงพยาบาลสระบุรี
หลังจากนั้น เราก็ติดตาม  เลข พัสดุ EMS จนครบ 24 ชั่วโมง ก็ยังไม่พบการเคลื่อนไหวของเลขไปรษณีย์ ยังไม่ขึ้น ในระบบ
เราจึงกลับไปสอบถามที่โลตัส Express เดิม พบว่าของยังไม่ถูกนำส่ง
ซึ่งเราส่งของ EMS นะ แต่ 24 ชั่วโมงแล้วยังไม่ไปไหนเลย ค่าส่งค่อนข้างแพงแล้วยังค้างของไว้ที่เดิม
คือแล้วอย่างนี้จะเรียกว่า EMS ไหม สอบถามไปทาง Lotus Express พนักงาน บอกว่า แจ้งทางไปรษณีย์แล้วแต่ไม่ยอมเข้ามารับ เพราะว่าพัสดุมีแค่กล่องเดียว
จริงๆแล้วคุณเปิดบริการ เพื่อรับส่งพัสดุ  แล้วไม่มารับของ มันใช่ไหม อย่างนี้ จะรับส่งของแบบ EMS ทำไม
ส่ง EMS หมายความว่าเราต้องการส่งด่วน
แต่ของค้างอยู่จนครบ 24 ชั่วโมง คืออะไรค่ะ
ถ้าไม่ด่วนคงไม่เลือก EMS ค่ะ ณ ตอนนี้ก็ยังไม่สามารถตรวจสอบเลขพัสดุได้เลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่