กู้คืนรูปภาพจากแอนดรอยด์ ช่วยด้วยค่ะ!

คือ เริ่มจากเราน่าจะเผลอกดลบอัลบั้มนึงไปโดยไม่ได้ตั้งใจอ่ะ;-; แบบว่า ตอนนั้นตกใจมาก เพราะอัลบั้มนั้นมีรูปอยู่500กว่ารูป ซึ่งสำคัญมาก เป็นรูปถ่ายจากกล้องมือถือ
ทีนี้น้าเลยแนะนำให้ไปดู Google photo เราเลยโล่งอกเพราะ ยังมีทุกรูป ทุกรูปเลยนะ ทั้งอัลบั้มที่เผลอกดลบอ่ะ
ทีนี้ ก็เห็นว่าใน Google photo ของเราอ่ะ มีทุกรูปเลย ในมือถือเรา 
เราเลยกดลบทุกรูปในมือถือจากแกลเลอร์รี่
เพราะว่าเมมในมือถือเหลือน้อยมาก เลยคิดว่าลบไปดีกว่า
ก็สังเกตดูว่ารูปหายไปหรือไม่อะไรยังงี้
ก็ปกติดี
แต่แล้วคือแบบ เราไปเขียนตอบเมลล์เพื่อน ประมาณ15นาทีได้ แล้วกลับมาดูใน Google photo อีกที
รูปหายไปหมดเลยอ่ะ
หายไปเหลือแค่5-6รูปแรกๆเอง
งงมาก ไม่เข้าใจ กดเข้าไปอ่านในความช่วยเหลือของgoogleแล้ว ก็ไม่เจอ คือ เราไม่แน่ใจว่าเพราะเราไปกดเพิ่มพื้นที่ว่างไหม เราจำไม่ได้ว่ากดอะไรไป
แต่ว่าภาพมันหายไปเลยจริงๆอ่ะ

เราควรทำยังไงให้ได้รูปคืนมาอ่ะ

รูปทั้งหมดสำคัญมากเลยㅠㅠ

รบกวนติดต่อมาหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่