FGO เริ่มเหนื่อยใจ ได้กาชาไม่ตรงเรทมาตั้งแต่ปีที่แล้ว

ผมเริ่มเล่นช่วงเดือน ตุลาคม ปีที่แล้ว คือตัวผมไม่ใช่สายฟรีนะครับ ผมเติมทุกเรทกาชาที่เข้าใหม่ๆเพราะต้องการสะสมทุกตัวละคร
เรื่องก็คือ ทุกเรทมันจะมีตัวหน้าตู้ที่แสดงอยู่ว่ามันมีโอกาสจะออกมากกว่าตัวที่ไม่ได้อยู่หน้าตู้ ผมเข้าใจถูกใช่ไหมครับ?
และทีนี้ผมก็สุ่มมาตลอดเรทนึง300เพชรขึ้นไปตลอด ซึ่งผมได้5ดาวทุกครั้งนะครับในจำนวน300เพชรนี้จะมีตลอดอย่างน้อย1ตัว อาจจะดูเหมือนผมโชคดีนะ
แต่ปัญหาคือผมไม่เคยได้ตัวที่อยู่ตามรูปหน้าตู้เลยสักครั้ง... ออกแต่ตัวที่มันไม่ลิมิเต็ด อย่างที่ออกบ่อยสุดก็ เซเบอร์ กับ วลาด และ กรรณะ ผมก็ได้มาจนnp5ทั้งคู่เเล้วไม่รู้จะหลุดอะไรขนาดนั้น พูดตามตรงครับ เติมไปเยอะจริง และท้อใจครับ มันยิ่งกว่าไม่ได้5ดาวอีกสำหรับผมนะครับ เหมือนทำจีบคนนี้ได้คนโน้นอะไรแบบนี้เลย รู้สึกแย่มาก คือถ้าไม่ได้หน้าตู้เเล้วไม่ได้ตัวหลุดเรทอะไรมาเลยอาจจะดีกว่านี้ มันจะได้ทำให้ผมไม่รู้สึกแย่ต่อการจัด เรทกาชาเกมนี้ครับ
ล่าสุดตู้BB 300เพชรผลคือได้นะครับ...แต่หลุดเรทเหมือนเคย วลาดNP6 ได้กงล้ออะไรสักอย่างที่ไว้แลก5ดาวมา1อัน
ก็อยากมาระบายเพื่อนๆที่เล่นเกมนี้ครับว่า  เรทหน้าตู้มันมีจริงเหรอครับ มีใครเคยประสบชะตาแบบนี้เหมือนผมไหม 
ปล.เฉพาะ5ดาวนะครับ ที่ไม่เคยออกตรงเรท นานมากแล้วตั้งแต่ตุลาคมปีที่แล้ว
ปล2.ไม่นับการันตี หรือ เรทที่รวมคลาสเดียวกันไว้แบบไม่ลิมิเต็ด นะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่