สอบถามวิธีการเลี้ยงดูหนูโรโบพาย

สวัสดีค่ะ เราอยากทราบข้อมูลจากผู้รู้เกี่ยวกับการดูแล เลี้ยงดูหนูโรโบพายค่ะ 

พอดีว่าคุณแม่ท่านไปซื้อมาเลี้ยง 2 ตัว แล้วเจ้าสองตัวนี้ชอบฉี่ใส่กันน่ะค่ะ แล้วขนบนตัวก็จะจับกันเป็นกลุ่มๆเหมือนกับว่าตัวของน้องเปียกน้ำอยู่ตลอดเวลาค่ะ ไม่ทราบว่าพอจะมีทางดูแลให้ขนกลับมาเป็นเหมือนเดิมไหมคะ 

เราลองเอาผ้าชุบน้ำเช็ดและเป่าให้แห้งแล้วขนน้องก็ยังเป็นแบบเดิม เลยไม่รู้ว่าจะทำยังไงดี มีใครพอทราบวิธีบ้างไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่