นักศึกษาอยากเล่นหุ้น + ช่วยแนะนำหนังสือหรือสื่อสำหรับคนอยากหักเล่นหุ้น

สวัสดีค่า เราอายุ 21 กำลังเรียนอยู่คณะสายมนุษยศาสตร์ เงินเก็บยังไม่ถึงหลักหมื่น แต่มีความสนใจอยากจะลองศึกษาวิธีการเล่นหุ้นค่ะ ว่าจะเริ่มต้นยังไงบ้าง ควรมีเงินเก็บเท่าไร รวมไปถึงพวกคำศัพท์ต่างๆ ที่ในวงการหุ้นใช้เรียกกันค่ะ และสุดท้ายอยากให้แนะนำหนังสือ / Youtube ที่สอนวิธีการเล่นหุ้นที่เข้าใจง่ายและเหมาะกับมือใหม่ค่า  ขอบคุณล่วงหน้านะคะ 

เพี้ยนปูเสื่อเพี้ยนเฮงเฮงเพี้ยนเผือก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่