สอบถามเกี่ยวกับเกมส์ moba หน่อยครับ(LoL)

คือโดยปกติแล้ว ผมมักจะเล่น bottom lane หรือ lane ล่างนั้นเอง ซึ่งเป็น ตำแหน่ง ADC หรือ Support ซึ่งผมเล่นได้ ใน 2 ตำแหน่งนี้ และเล่นได้โอเค พอสมควร ส่วนตำแหน่งรอง ลงมา คือ Top lane รองลงไปอีกแต่เล่นได้ค่อนข้างแย่ คือ juggle แต่ที่เล่นไม่ได้ไป ไม่เป็นเลยคือ mid lane คือเอาง่ายๆถ้าโดนบีบบังคับให้เล่น mid lane ผมจะแบบ ไร้ประโยชน์และเป็นตัวถ่วงของทีมโดยทันที อยากรู้ ตำแหน่งนี้มันควรเล่นแบบไหน ควรจะ สกิลใส่อีกฝ่ายเรื่อยๆเลยไหม ต่างจาก bottom lane ไหม คือเวลาเล่น Bottom lane เนี่ยส่วนใหญ่ก็จะ ฟาม ถ้าเป็น support ก็คอยหาจังหวะให้ adc ส่วน Top lane ก็คือการ trade กับฝ่ายตรงข้ามรอจังหวะที่ คีบฝั่งเรามากกว่า แล้ว คอยไปสกิลใส่หรือ ตอดฝ่ายนั้น แต่ mid เนี่ยผมไม่รู้เลยว่ามันควรเล่นแบบไหน ควรทำอะไร พอผมจะฟาม คีป ก็มักโดน อีกฝ่ายสกิลใส่ตลอดพอผมสกิลใส่บ้าง บางทีก็ไม่โดน หรือโดนแต่ก็รู้สึกไม่แรงเท่าอีกฝ่ายเลย ทั้งๆที่ของเท่ากันเวลเท่ากัน ละพอถึงจุดนึงที่เราต้องการ kill ก็มักจะแพ้อีกฝ่ายตลอด
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่