น้องชิสุที่บ้าน

ตอนนี้น้องชิสุ (10ขวบ) ชอบเลียเท้ามากเลยค่ะ บ่อยครั้งเลียจนเป็นหนอง เลยต้องใส่จานบิน (ที่คอบคอ) อ่ะค่ะ พอใส่น้องจะมีอาการเครียด เช่น ก้มหน้าตลอดเวลา บางครั้งก็นอนอย่างเดียว
ควรทำยังไงดีค่ะ? เครียดมากเลย
แล้วก็ไม่รู้สาเหตุว่าทำไมย้องชอบเลียเท้า เพราะตอนจะดูเท้า ก็ไม่ยอม กัดตลอด
**แก้ไขเพิ่มเติมนะคะ** น้องไม่มีเห็บหรือหมัดค่ะ เพราะไม่เคยออกข้างนอก + อาบน้ำ1เดือน 3ครั้ง

ปล. เราพาน้องไปหาหมอ หมอก็บอกให้ใส่จานบินตลอดชีวิต, ให้ทายาหม่องที่เท้าน้องจะได้ไม่กล้าเลีย แต่น้องก็เลียเหมือนเคยค่ะ

ตอนนี้แอบเครียด และสงสารน้องมากๆ
ใครมีข้อแนะนำดีๆ รบกวนช่วยบอกหน่อยนะค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่