แก้จมูกแล้วสิลิโคนตรงหว่างคิ้วเด้งขึ้นมา มันจะยุบลงไหมคะ

รบกวนสอบถามผู้เชี่ยวชาญหรือคนที่มีประสบการณ์เคยแก้จมูกค่ะ
พอดีเราเป็นเคสแก้จมูกค่ะ จมูกทรงเดิมไม่ได้แย่ค่ะ แต่รู้สึกว่าเป็นแท่งเกินไป

แต่พอเราไปแก้ที่คลินิคแห่งนึง ขอไม่บอกชื่อคลินิคนะคะ
ผลที่ได้ คือ ทรงจมูกตรงตามที่ต้องการค่ะ แต่ติดอยู่ที่ระหว่างคิ้วเราสิลิโคนเด้งออกมาค่ะ
ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ มันเห็นชัดมาก

คุยกับหมอ หมอบอกว่าจะหาย แต่เราทำมาได้ประมานจะเดือนนึงแล้วค่ะ
มันกลับชัดขึ้นกว่าเดิมค่ะ ไม่แน่ใจว่าคิดไปเองหรือเปล่า

ล่าสุดปรึกษาคุณหมออีกรอบ หมอบอกว่าอาจจะต้องแก้จมูกใหม่ถ้าไม่หาย แต่เราไม่อยากแก้เลยค่ะ เพราะเจ็บมาก
หมอให้เหตุผลว่าเราเป็นคนจมูกยาวค่ะ แต่หมอใช้สิลิโคนสั้นไป อาจจะต้องแก้ถ้ามันไม่ยุบลงค่ะ

เลยอยากสอบถามว่ามีใครเคยเป็นเหมือนเราไหมคะ แล้วหายไหมคะ หรือว่าต้องแก้คะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่