ข้อมูลพาสปอร์ต กับ ข้อมูลตัวเลขหลังบัตรประชาชน ข้อมูลใดที่ถ้าคนอื่นล่วงรู้เข้า จะเป็นอันตรายมากกว่ากันครับ

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ

คือสืบเนื่องมาจากผมกำลังคิดว่าจะสมัครธุรกรรมทางการเงินแห่งหนึ่ง (เว็บต่างประเทศ) ซึ่งทางอีกฝั่งเขาบอกว่าต้องการข้อมูล 1 อย่างจาก 2 อย่าง ระหว่าง
1. ข้อมูลหน้าพาสปอร์ต
หรือ
2. ข้อมูลหน้าบัตรประชาชนและตัวเลขหลังบัตรประชาชน

ผมจึงลังเลครับว่า ถ้าจะให้ข้อมูลจริงๆ ควรจะให้ข้อมูลใดกับอีกฝ่าย
หรือว่าข้อมูลใดที่ถ้าให้ไปแล้ว อาจจะเกิดความเสี่ยงหรืออันตรายมากกว่ากันหากบุคคลอื่น ๆ ล่วงรู้เข้า

รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่