กล้องจมน้ำ Mirrorless (EOS M) - EOS M10 ซ้อมคุ้มไหม

ตามคำถามเลยคะ Mirrorless (EOS M) - EOS M10 ลูกรักจมน้ำฝนคะ  เก็บกล้องไว้ในกระเป๋าพลาสติกที่กันน้ำได้ (กันน้ำออก) โดยไม่รู้เลยว่าน้ำฝนมันเข้าไปขังประมาณ 20-30 นาที พอถึงบ้านตั้งใจจะเอามาเก็บที่ ปรากฎว่า...น้ำเต็มถุงเลยค่ะ มิดกล้องเลย 
แก้ไขเบื้องต้น : รีบเอาแบตออก สบัดน้ำออกให้ได้มากที่สุด แช่ถังปข้าวสารประมาณ 30 นาที ได้ค่ะ จากนั้นนำไดร์มาเป่า ตากแดด ตากที่มีอากาศถ่ายเท ตอนนี้ยังเปิดไม่ติดเลยคะ ....คำถามคะ อาการหนักไหม ซ้อมคุ้มไหมคะ เลนส์ YN50 สามารถซ้อมได้ไหม ช่วยแนะนำร้านซ้อมด้วยคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview