[CR] รีวิว Application ฟรี! สำหรับคนรักญี่ปุ่น (ดูซีรี่ ท่องเที่ยว ฝึกภาษา ติดตามข่าวสาร)

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน
รักคุณ วันนี้ขอมารีวิว Application สำหรับคนรัก Japan นะคะ รักคุณ

พอดีช่วงนี้กำลังหัดภาษาญี่ปุ่นเพราะได้มีโอกาสมาทำงานกับนายชาวญี่ปุ่น ที่ทำงานก็แนะนำให้โหลดแอพฯ WTV มาค่ะ

หน้าตา WTV Application จะเป็นแบบนี้ค่ะ

ดาวน์โหลดได้เฉพาะ Android เวอร์ชั่น 6.0ขึ้นไปนะคะ (M Marshmallow)
ถ้าใช้เวอร์ชั่นต่ำกว่า 6 ต้องดาวน์โหลด APK Installer Application ใน Playstore มาช่วยในการรองรับแอพฯค่ะ
ขี้แง แอบสงสารสาวก ios ปลอบ

WTV เป็นแอพฯเที่เอาไว้ดูรายการทีวีญี่ปุ่น มีทั้งข่าว กีฬา การ์ตูน ละคร ซี่รี่ หนังดังๆ และรายการทีวีต่างๆ
แอพฯนี้มีทั้งหมด 46 ช่อง สำหรับเราถือว่าเยอะมากๆเลยค่ะ เยอะจนดูไม่ครบ5555
พอคลิกเข้ามาที่แอพฯก็จะเจอหน้าตาแบบนี้ เยอะมากจริงๆค่ะ

สิ่งที่แตกต่างจากการเปิดดูใน Youtube ก็คือความรวดเร็ว ทันต่อเหตุการณ์ของแอพฯแบบReal-time เอาไว้ตามข่าวที่ญี่ปุ่น
เวลาฝึกภาษาเราก็จะฝึกโดยการฟังจากการดูซีรี่ ละคร ซึ่งจะไม่มี Sub ให้เราอ่าน ถือว่าบังคับไปในตัวได้ดีเลยค่ะ
ช่องหลักๆที่เราชอบดูก็จะมีช่อง 01,02 เอาไว้ตามข่าว ช่อง 44 ดูละครซีรี่แบบจุใจ และก็ช่อง 46 ดูหนังยาวๆเลยจ้าา

สุดท้ายขอบคุณทุกคนที่ติดตามอ่านกันจนจบนะค้าบบบ ถ้ามีแอพฯอะไรดีๆเดี๋ยวมารีวิวใหม่
ส่วนเพื่อนๆคนไหนมีแอพฯอะไรน่าสนใจ ก็มาแชร์กันนะค้าาาา
รักคุณ XOXO รักคุณ

กะพริบตา*แก้ไข1: เพิ่มLinkที่ใช้ในการดาวน์โหลดให้นะคะ เพื่อความสะดวกรวดเร็ว 
จุ๊บๆ*แก้ไข2: ลบรูปภาพรายการทีวี เพราะกลัวเรื่องลิขสิทธิ์ค่าาา
ชื่อสินค้า:   WTV แอพฯดูรายการทีวีญี่ปุ่น
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่