รบกวนเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ ตรวจสอบหนังตัวอย่างก่อนฉายในโรง Kodomo kid ด้วยค่ะ

เมื่อวันเสาร์ที่ 20 ก.ค. 62 เราพาลูกอายุสามขวบครึ่ง ไปดู The Lion King ที่โรงเด็ก Kodomo kid สาขาเซนทรัล เวสต์เกต รอบ 11.00 น. เราพาลูกมาดูหนังที่โรงนี้หลายครั้งแล้วค่ะ เจอปัญหาซ้ำๆ คือหนังตัวอย่างที่ฉายไม่เหมาะกับเด็กหลายเรื่อง ครั้งนี้เราตัดปัญหาคือพาลูกเข้าโรงช้าไป 15 นาที กะว่าจะเข้าไปก่อนเพลงสรรเสริญพระบารมีเล็กน้อย ปรากฎว่าถึงที่นั่ง ตัวอย่างหนังเรื่อง Crawl ก็ฉายพอดี มีฉากที่จระเข้งับคน คนเป็นแม่อย่างเราทำได้แค่รีบปิดตาลูกค่ะ

คิดว่าหนังแต่ละเรื่อง มีเรทอยู่แล้ว แค่ทางเมเจอร์สละเวลา ช่วยคัดกรองหนังตัวอย่างที่จะฉายในโรงเด็กให้เหมาะสมกับเด็กจริงๆด้วยค่ะ ไหนๆก็ทำโรงหนังเด็กขึ้นมาแล้ว ก็ช่วยดูแลให้ถึงที่สุดด้วยเถอะนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น