รบกวนขอคำแนะนำเพื่อนๆที่เคยไปเที่ยวอังกฤษหน่อยนะคะ

ก่อนอื่นเลยต้องขอคำชี้แนะจากเพื่อนๆที่เคยไปเที่ยวประเทศอังกฤษหน่อยนะคะ
คือจะเป็นการไปเที่ยวด้วยตัวเองที่อังกฤษของเราและพี่เป็นครั้งแรกค่ะ

ทีนี้เราวางสถานที่คร่าวๆ ที่ที่เราอยากจะไปค่ะ 
คือ จากเอดินบาระ - ยอร์ค - เคมบริดจ์ - ลอนดอน

แต่ปัญหาคือเรากำลังสับสนเล็กน้อยค่ะ ว่าถ้าเราไม่แวะยอร์ค เราสามารถไปที่ไหนที่ใกล้ๆกันแทนได้คะ
เราคิดว่าอยากจะลงจากเอดินบาระที่อยู่บน ลงมาขึ้นเครื่องกลับไทยที่ลอนดอนค่ะ
เลยจะหาแวะเที่ยวตามเส้นทางที่ลงมาค่ะ
อยากได้แบบสวยๆ เหมือนในนิยายอังกฤษค่ะ ทุ่งหญ้ากว้างๆ เลี้ยงแกะอะไรฟีลนั้น พอจะมีไหมคะ
หรือที่ท่องเที่ยวสวยๆมีกลิ่นอายประวัติศาสตร์ก็ได้ค่ะ

ที่วางไว้ว่า เอดินบาระ - ยอร์ค - เคมบริดจ์ - ลอนดอน 
ที่ที่อยากจะไปจริงๆคือ สามที่นั้นแล้วตัดยอร์คออกไปค่ะ
แต่คิดๆไป ไหนๆก็ได้ไปแล้ว ไม่ให้เสียเที่ยวก็เลยอยากจะแวะอีกที่ระหว่างทางจากเอดินบาระกับเคมบริดจ์ค่ะ
จึงได้มาขอคำชี้แนะเพื่อนๆค่ะ

รบกวนผู้รู้หน่อยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่