หนูแฮมสเตอร์มีตุ่มนูนมีหนองใต้ท้อง น้องเป็นอะไรคะ?

กระทู้คำถาม
หนูแฮมสเตอร์มีตุ่มนูนๆใหญ่ใต้ท้อง แต่พอผ่านไปไม่กี่วันตุ่มนั้นจะเปิดออกกลายเป็นแผลเปิดกว้าง แต่จะเริ่มหายเอง พาน้องไปหาหมอ หมอให้ยากินแก้ปวดกับฆ่าเชื้อมา ตอนนี้แผลเริ่มแห้งแล้วค่ะ อยากรู้ว่าสาเหตุเกิดจากอะไร แล้วมันเป็นอะไรหรอคะ
ปล. พอดีฝากน้องไว้กับคนอื่นอ่ะค่ะ ถามเค้าเลยได้คำตอบที่หมอบอกไม่ค่อยชัดเจน
ใครเคยเจออาหารนี้ ทำอย่างไรกันบ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่