ชวนฟังNU'EST ร้องเพลงอู้กำเมือง (พี่สาวครับ) +HAPPY BAEKHO DAY

หลังจากNuestได้กลับมารวมตัวกัน5คนอีกครั้ง จึงทำให้เกิดคอนเสิร์ตNU'EST CONCERT <Segno> โดยจัดแสดงไปแล้วที่กรุงโซลประเทศเกาหลีใต้และเริ่มเอเชียทัวร์ที่ประเทศไทยเป็นที่แรก วันที่20-21ก.ค.นี้ ที่ธันเดอร์โดมเมืองทองธานี

เรามักจะเห็นว่าไอดอลที่มาไทยจะนำบทเพลงไทยมาร้องเพื่อเอาใจแฟนคลับกันเป็นประจำกันหลายวง แต่ในคอนเสิร์ต 2019 NU'EST CONCERT <Segno> IN BANGKOK
ในครั้งนี้Nuest ได้นำเอาบทเพลง 'พี่สาวครับ' ซึ่งเป็นบทเพลงที่มีเนื้อเพลงเป็นภาษาเหนือทั้งหมด Nuestร้องเพลงภาษาเหนือแล้วจะเป็นยังไง มาเชิญชวนให้ทุกคนไปฟังกันค่ะ ยิ้ม 

คลิปร้องเพลง : ขออนุญาตเจ้าของคลิป🙏

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
https://twitter.com/saki_8018/status/1152559229955272704?s=09

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
และวันนี้ 21 ก.ค.ตรงกับวันเกิดของคังดงโฮ(แบ็คโฮ) สุขสันต์วันเกิดเจ้าเสือขาวของด้อมด้วยค่ะ 🎂🎉🐯 HAPPY BAEKHO DAY 

*ใครยังไม่รู้จักหนุ่มๆNuest มาทำความรู้จักกันได้นะคะ* 

ป.ล. กระทู้ผิดพลาดข้อ อภัย🙏
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่