ไฟล์ที่จะเอาไปให้ร้านรับสกรีนเสื้อ ควรจะเป็นไฟล์แบบไหนครับ?

สวัสดีครับ ผมสงสัยในการที่จะไปใช้บริการร้านที่รับทำสกรีนเสื้อ โดยผมใช้โปรแกรม Illustrator ในการออกแบบลายเสื้อ
ทีนี้ถ้าผมจะเอาลายเสื้อที่ออกแบบไปให้ที่ร้าน เท่าที่อ่านมาจะมี ไฟล์ภาพ (jpg), ไฟล์เวกเตอร์ (ai)
ถ้าเกิดจะเอา ai ไปให้ร้าน เพราะข้อดีคือขยายไม่แตก มีโอกาสที่ร้านจะนำไฟล์นี้ไปใช้งานต่อหรือเปล่าครับ เพราะเค้าก็รับทั้งออกแบบและสกรีน

ปล. กำลังคิดจะเริ่มแบรนด์เสื้อผ้าครับ เลยกะจะลองทำ sample เล่นๆ สองสามตัว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่