คอมผมดับนานๆครั้ง เกิดจากอะไรครับ

สวัสดีครับ ผมใช้คอมเครื่องนี้มา โดยไม่ได้ลงวินโดว์ใหม่มาประมานสองปีกว่าๆครับ คอมก็ยังปกติเล่นได้เหมือนเดิมทุกอย่าง แรงเหมือนเดิมครับ
เพียงแต่ว่า ช่วงหลังๆมานี้คอมผมจะมีอากาศดับเองบ้าง 4-5วัน ดับครั้งนึง ไม่ได้ดับบ่อย
คือดับแบบคอมปิดไปเลย ไม่ได้ขึ้น shutdown หรือ restart ใดๆทั้งสิ้นครับ
ผมเช็คอุณภูมิ CPU ก็ไม่ได้ร้อนมาก อยู่ที่ 40-50 C คือในตอนที่ดับ มักจะดับตอนผมดูคลิป Youtube หรือเล่นเฟสบุ๊ค น่ะครับ
แต่ตอนเล่นเกมส์ยังไม่เคยดับเลย ผมสแกนหาไวรัส ก็ไม่เจอ หรือเป็นเพราะสแกนไวรัสผมล้าหลังเลยหาไม่เจอ อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆ
แต่ช่วงหลังผมได้มีการซื้อพัดลม RGB มาติดเพิ่มอีกประมาณ3ตัว แค่นั้นครับ เป็นไปได้ไหมครับที่ PSU จะไฟไม่พอ
ผมใช้ PSU 700 W 
CPU intel i 7 6700 
การ์ดจอ msi geforce gtx 1080 gaming 8g
เป็นไปได้ไหมครับที่ไฟจะไม่พอ ที่ผมอยากทราบต้นเหตุให้แน่ใจจริงๆ เพราะงบผมจำกัดตอนนี้ ผมอยากจะแก้ไขให้ตรงจุด
ขอบคุณมากครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เพาเวอร์ซัพพลายตัวนี้อาการน่าเป็นห่วง
ดูในลิสต์รายการอยู่ Tier 6 ซึ่งไม่ค่อยน่าใช้นัก

เดี๋ยวผมลองเข้าเว็บคำนวณหาขนาดเพาเวอร์ซัพพลายให้นะครับ
สักครู่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่