การใช้งาน Social Network ในเมืองจีนด้วย Sim2Fly และแอพฯ แผนที่ ในเซี่ยงไฮ้

มีแพลนจะไปเซี่ยงไฮ้ปลายเดือนหน้าค่ะ ไม่เคยไปประเทศนี้มาก่อนเลยอยากสอบถามหลายๆ อย่าง

1) การใช้งาน Sim2Fly ในเซี่ยงไฮ้ สามารถใช้งาน Social Network (หลักๆ Twitter, Facebook, LINE, Instagram) ในประเทศจีนได้มั้ยคะ 
เท่าที่หาข้อมูลเห็นบางคนบอกว่าได้ บางคนบอกว่าไม่ได้เลยไม่แน่ใจว่าอย่างไร

2) มีแอพฯ แผนที่แนะนำมั้ยคะ เห็นว่า Google Map ไม่ค่อยโอเค เราลองค้นหาการเดินทางด้วยรถก็เลือกไม่ได้ด้วย ต้องดูว่าที่ที่จะไปอยู๋สถานีไหนแล้วหาวิธีการเดินทางข้างนอกเอา T_T

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ ค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
1 ใช้ได้ครับ แน่นอน confirm

2 ลอง baidu map ครับ แต่ต้องพอจะอ่านอักษรจีนออกบ้างนะครับ แต่ confirmว่า google maps ไม่ work อย่างแรงครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่