มีใครใช้โน้ตบุค Lenovo Y530 แล้วมีปัญหาปุ่มคีย์บอร์ดหลุดออกมั้ยคะ แล้วจะเคลมประกันได้มั้ยคะ

คือซื้อมาตอนงานคอมมาร์ทเดือน มีนาคม 2562 เอามาเพื่อเล่นเกมส์อย่างเดียวเลยค่ะ 
ส่วนใหญ่คือเล่นแค่ OW และเล่นแค่ช่วงคืนวันศุกร์ เสาร์ หรือวันหยุดเท่านั้น (ไม่ได้เล่นทุกสัปดาห์ด้วยค่ะ)
ตอนนี้คือปุ่ม A เด้งออกมา ซึ่งก่อนหน้านี้ ตัวอักษร A ก็หายไปบางส่วน เราก็ยังสงสัย ว่าของแฟนก็ใช้มาตั้งนาน
เป็นปีแล้ว ไม่เห็นตัวอักษรหาย ของแฟนใช้ทำงานทุกวัน + เล่นเกมส์ตอนกลางคืนเกือบทุกวัน (ของแฟนรุ่น Y520)
แล้วตอนนี้คือ ปุ่ม A เด้งออกมาตลอดเลยค่ะ ใส่เข้าไป เล่นใหม่ แป๊ปๆ เด้งออกอีกแล้ว
อยากทราบว่า เราจะสามารถเคลมประกันได้มั้ยคะ คือเป็นโน้ตบุคที่โปรโมทว่าเป็น โน้ตบุคเกมมิ่ง แต่เราเอามาใช้
3 เดือน ปุ่มดันไปแล้วซะงั้น เซ็งมากเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่