สอบถามเรื่อง Facebook (จากคนใช้งานแบบไม่รู้ลึก)

สอบถาม 2 ประเด็นนะครับ

1. เราจะตั้งค่าอย่างไรให้คนที่ยังไม่ได้เป็นเพื่อนกัน เข้ามาดูโพสเราไม่ได้ คือเห็นโพสเราได้เฉพาะคนที่เป็นเพื่อนกันแล้วเท่านั้น

2. พอจะมีวิธีการตั้งค่ามั้ย แบบว่าพอผมไปเม้น ไปกดไลค์ ไปเม้น คนอื่น เพจอื่นๆ เพื่อนๆก็เห็นหมด ไม่อยากให้เค้าเห็นอยากมีความเป็นส่วนตัว มันมีวิธีตั้งค่ามั้ยครับ

รบกวนผู้รู้ตอบทีนะครับ ขอบคุณคร๊าบบบบบบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่