[CR] รีวิว 3 ครีมเด็ดกันท้องลาย! เวิร์คจริง! คุณแม่คอนเฟิร์ม

แม่ๆ คนไหนกลัวท้องลายมาทางนี้ เฟิร์น Chic Mom and Fab Family ขอมารีวิว 3 ครีมกันท้องลายตัวท็อปที่เหล่าแม่ๆ นิยมกันว่า อันไหนดี อันไหนเด็ด
รับประกันด้วยพุงอ้วนๆ ท้องที่ 2 แล้ว ไม่มีแตกลายงาแน่นอนนนนนนน

ปล. อันนี้รีวิวจากประสบการณ์จริงที่ใช้เองนะคะ แต่ถ้าใครใช้แล้วเวิร์ค หรือไม่โอยังไง มาแชร์กันได้เลยค่ะ

สำหรับใครที่อยากติดตามกัน แวะมาเป็นเพื่อนกันได้ที่นี่นะคะ

https://www.facebook.com/chicmomandfabfamily/
https://www.instagram.com/chicmomandfabfamily/

3 ครีมกันท้องลาย 3 ราคา น่าไปตำตามกำลังทรัพย์

คือต้องบอกก่อนว่าตอนท้องแรก เฟิร์นใช้แต่ Nivea กระปุกน้ำเงินนะคะ ส่วนท้องที่ 2 ใช้ Bio Oil และ Clarins ค่ะ (ไฮโซขึ้นตามเงินเฟ้อ 555)
ตัวไหนน่าใช้ยังไงบ้าง ...ตามไปดูกันเลย!!!

Nivea Cream กระปุกน้ำเงิน
ราคาประมาณ 139 บาท

เฟิร์นเลือกใช้นีเวียกระปุกน้ำเงินเพราะคนใน pantip แนะนำเนี่ยหล่ะคะ
เพราะว่าปกติก็เป็นแฟนนีเวียอยู่แล้ว แต่ใช้เป็นแบบโลชั่นกันแดด พอท้องแรกคนแนะนำกันเยอะ ก็เลยลองซื้อมาทาพุงดู

ตอนท้องแรกถ้าจำไม่ผิดหมดไปแค่ 2 กระปุกใหญ่เท่านั้น เฟิร์นใช้นีเวียทาท้องตั้งแต่ประมาณ 4 เดือนขึ้นไป
เพราะช่วงแรกจะใช้ครีมอะไรก็กลัวนู่นนี่ไปหมด ขนเอาทุกอย่างไปให้หมอดู

สรุป....หมอไม่ดู (โนสน โนแคร์) แค่บอกว่าเลี่ยงครีมที่มีวิตามินเอก็พอ
ก็ทาครีมที่ท้องบ้าง แต่ทาจริงจัง ทาเช้า-เย็น คือตั้งแต่ 4 เดือนขึ้นไปค่ะ ท้องแรกใช้แต่นีเวียอย่างเดียว

ความพอใจ

นีเวียจะขึ้นชื่อเรื่องการบำรุงผิวอยู่แล้วนะคะ ซึ่งนีเวียกระปุกน้ำเงินคือตัวคลาสสิคเลย ที่ข้นมากเป็นพิเศษ เนื้อครีมจะแน่นๆ หนาๆ หน่อย ทาหลังอาบน้ำแล้วพึ่งพุงเล็กน้อย กลิ่นละมุนๆ หอมดีค่ะ

ราคา  
10/10   ถูกมาก เยอะมาก คุ้มมาก

เนื้อครีม 
7/10     จะข้นๆ หน่อย คนไม่ชอบทาครีมอาจจะไม่ชอบ

กลิ่น       
10/10    หอมแบบโลชั่นค่ะ ไม่ฉุน

ผลลัพธ์   8/10  

รู้สึกผิวชุ่มชื่นดี แบบท้องไม่แห้งเลยระหว่างวัน แต่ไม่ช่วยเรื่องรอยดำที่เข้มขึ้นที่ท้อง ก่อนคลอดสังเกตว่ารอยดำรอยสะดือกระจายตัวเยอะขึ้น แต่ผิวเนียนนุ่ม ไม่แตกเลยค่ะ
ชื่อสินค้า:   นีเวียกระปุกน้ำเงิน biooil Clarins
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่