ช่วยเลือกซื้อกีตาร์ไฟฟ้าตัวแรกหน่อยค่ะ;-;

อยากเริ่มเล่นกีตาร์ไฟฟ้าค่ะ มีพื้นฐานจากการเล่นกีตาร์โปร่งมาแล้วนิดหน่อย ควรจะซื้อกีตาร์ไฟฟ้าแบบไหนดีคะ ไปศึกษามาในอินเตอร์เน็ตบ้างนิดหน่อย ชอบแบบ sqiuer vintage modified 72 tele thinline ตัวนี้มาก (เป็นแบบ semi hollow เจาะรูข้างเดียวอ่ะค่ะ) ชอบกีตาร์ที่เล่นเสียงนุ่มๆนวลๆ เลยอยากขอคำปรึกษาว่า ตัวนี้ใช้เป็นตัวเริ่มต้นเลยได้มั้ย หรือว่ามีตัวอื่นแนะนำมั้ยคะ ขอบคุณทุกคนที่มาช่วยแนะนำล่วงหน้านะคะ
เพี้ยนขอบคุณ
แนวที่ชอบจะเป็นพวก R&B POP BLUES ROCKนิดหน่อย (งบไม่เกิน17,000)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่