แมวไม่ยอมนอนทั้งวันทั้งคืน เฝ้าแต่จะกินข้าวเปียก

เราเริ่มมีปัญหาสุขภาพจิตแล้วละ

ที่เขาว่าแมวนอน 16 ชม. ไม่ใช่แมวเราเลยค่ะ เลี้ยงมา 7 ปี แล้ว แต่เดี๋ยวนี้อาการหนักมากจนน่ารำคาญ
คือ เราอยู่บ้านทั้งวัน น้องก็จะเอาแต่นั่งเฝ้าเรา พอเราขยับตัวนิดเดียว นางก็ลุกตามแล้ววิ่งไปที่ชามข้าวเปียก
ทั้งๆที่อาหารเม็ดก็มี จะบอกว่าน้องไม่ชอบอาหารเม็ดอันนี้รึป่าว ก็ไม่ใช่เลยค่ะ เปลี่ยนมาทุกยี่ห้อ ทุกรส ทุกแบบแล้ว
นางก็ง่วงนะ ตาจะปิดๆๆตลอดเวลา และเป็นอย่างงี้ทุกวัน ทั้งวันทั้งคืน เรานั่งทำงาน(ในคอม) จนตี 5 นางก็เฝ้าอยู่แบบบนั้นแหละ
ขยับตัวนิดเดียวนางก็ตื่น แมวเรานอนวันนึงไม่รู้ถึง 5 ชม. รึป่าวด้วยซ้ำ เพราะตอนเรานอนก็ได้ยินเสียงเขาเดินไปทำนั้นทำนี้ตลอด
หรือวันไหนเราตื่นเช้าแค่ไหนนางก็ตื่น ห้องนอนก็เปิดให้เขาเข้าไปนอนได้ตลอด แต่ก็ไม่ค่ะ จะรอเราขยับตัวอย่างเดียว
เราประสาทกินมากค่ะ เหมือนโดนจับจ้องตลอดเวลา มันเป็นไรอ่ะ เราหมดปัญญาจะทำยังไงแล้วจริงๆ

เป็นห่วงก็เป็นห่วง เพราะนางแทบไม่นอนเลย ขนาดเราบางวันยังเวียบหัวเพราะพักผ่อนไม่พอ แต่รำคาญก็โคตรรำคาญเลยค่ะ

รักนางนะคะ แต่อะไรที่มากเกินไปมันก็น่ารำคาญเสมอแหละ

ปล. ทุกวันนี้ให้อาหารเปียกวันละประมาณ 3-4 ซอง อาหารเม็ดครบ เล่นก็เล่นด้วยทุกวัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่