อาการของมอไซค์ คาร์บู แบบนี้ รักษาให้หายขาดได้มั๊ย

เพิ่งซื้อ KSR มือสองมาครับ รถปี 57 มีสตาร์ทมือแล้ว 
ซื้อมาจากร้านที่น่าเชื่อถือได้ สภาพรถก็ดูดีบ้านๆ
เอากลับมาวันแรกยังไม่เป็นอะไร สตาร์ทไม่ยาก ไม่มีเบาดับ

พอวันรุ่งขึ้นเอาไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง 
หลังจากนั้น รู้สึกรถมันสตาร์ทยากกว่าเดิม กดปุ่มสตาร์ทที ต้องบิดคันเร่งสุดถึงจะติด
(ตอนแรกเปิดคันเร่งนิดเดียว สตาร์ทอยู่หลายทีมันก็ไม่ติด)

ผ่านไปอีกวัน อาการใหม่มาคือ เบาดับตลอด

ผมยังไม่ได้เปลี่ยนกรองกากาศ กับ หัวเทียนใหม่นะ

คำถามคือ รถคาร์บูมันจะเพี้ยนๆแบบนี้บ่อยๆมั๊ยคับ เคยอ่านๆกระทู้เก่าๆบอกว่า รถคาร์บูอาการมันอยู่ที่สภาพอากาศด้วย
ถ้ามันดูวุ่นวายต้องคอยเช็คคอยจูนอยู่ตลอด อาจจะขายแล้วไปหาหัวฉีดบ้านๆมาขี่น่ะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่