จุดขาวๆบนบอดี้เลนส์ Tamron 70-200 G2 พวกนี้คืออะไร? แล้วคำความสะอาดยังไงครับ?

คือไม่ได้ใช้เลนส์ตัวนี้มาพักนึงแล้วอะครับ ก็เลยเช็ดละเก็บไง้
พอเอาออกมาอีกทีจุดพวกนี้ขึ้นมาเต็นเลย เป็นรารึปล่าวครับ
พยายามลองเอาผ้าเช็ดๆแล้วก็ไม่ออก

รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ -/\-

แสดงความคิดเห็น
Preview