พนักงารลืมเอาพิซซ่าวันเกิดที่ห่อกลับบ้านมาให้ มาระบทีหลังได้ไหม

สวัสดีค่ะ เราขอสอบถามหน่อยค่ะ เมื่อวานเรา, สามี และลูกชายได้ไปทานพิซซ่าที่เดอะพิซซ่าคอมปะนี สาขาโลตัสพระราม 2 และลูกชายเกิดเดือน ก.ค เราจึงใช้สิทธิ์ทานครบ 300 บาท ได้พิซซ่าวันเกิดถาดเล็ก + ของขวัญ เนื่องจากทานกันเยอะมากจึงได้ให้น้องพนักงานเอาพิซซ่าวันเกิดห่อกลับบ้าน (น้องเสริฟมาให้ช้า จึงยังไม่ได้ทานเลย ยังอยู่ครบทั้ง 4 ชิ้น) และเรา, สามี, ลูกชายก็ทานอย่างอื่นกันใกล้เสร็จแล้ว ยังมีพิซซ่าเหลืออยู่ เราจึงแจ้งน้องพนักงานให้ห่อกลับด้วย (อันนี้แจ้งคนละทีกับพิซซ่าวันเกิดค่ะ) พอกลับมาบ้านเปิดกล่องที่ห่อมามีแต่พิซซ่าที่เหลือไม่มีพิซซ่าวันเกิด

ถ้าเป็นกรณีแบบนี้เราจะขอไปรับพิซซ่าวันเกิดทีหลังที่สาขาเดิมได้ไหมคะ แต่ที่พีคสุดคือ สามีเราทิ้งใบเสร็จพิซซ่าไปแล้ว จึงอยากจะถามความคิดเห็นทุกท่านหน่อยค่ะว่าเป็นกรณีนี้เรายังได้พิซซ่าไหม หรือคงต้องปล่อยไป ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่