อยากทำธุรกิจ amway ครับ ต้องเริ่มต้นยังไงถ้าหากรับราชการด้วย

กระทู้คำถาม
ผมสนใจอยากทำธุรกิจ amway ครับ ตอนนี้ผมยังเป็นนักเรียนนายสิบอยู่ อนาคตผมต้องรับราชการ แต่ก็ยังกังวลในเรื่องเวลาราชการกับการทำธุรกิจครับ
ตอนนี้ผมวางแผนยังไม่ถูกเลยครับว่าจะเริ่มต้นทำอะไรดี เอาเป็นว่า ต้องการถามผู้รู้และผู้มีประสปการณ์จริงๆครับ
ว่า เริ่มต้นลงทุนกันยังไง ต้องดูและศึกษาอะไรไว้บ้าง ขอทราบข้อดีและข้อเสีย และถ้าเปรียบเทียบระหว่างขายตรง อันไหนดีกว่ากัน
ถ้ายิ่งเป็นข้าราชการจะแบ่งเวลาแบบไหนที่ไม่รบกวนเวลาราชการกับเรียนต่อครับ
และขอสอบถามเกี่ยวกับธุรกิจที่ท่านทำไว้เป็นกรณีศึกษาด้วยครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่