จุดชมวิวชายหาด Haeundae, ปูซาน เกาหลี

สวัสดีค่ะ เราแพลนไปเที่ยวเกาหลีช่วงเดือนธันวาแล้วกะว่าจะไปชายหาดแฮอึนแด  ที่นี้เราจะไปถึงก็บ่ายแก่ๆแล้วเลยกะว่าจะอยู่แถวนั้นจนค่ำจะได้ดูไฟด้วย

แต่ประเด็นคือเราไปเห็นรูปนี้ในอินเตอร์เน็ต  ซึ่งเราอยากถามเพื่อนๆในนี้ว่าพอรู้มั้ยคะว่าต้องไปที่ไหนถึงจะถ่ายได้มุมประมาณนี้  แล้วก็รอบๆหาดมีอะไรน่าเดินบ้างแต่เราคงไม่เข้าพิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำนะคะ เน้นเป็นเดินเล่น กิน ชอปปิ้งมากกว่า   ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่