ขอสอบถามคะ?? " สิทธิประกันสังคม กับ ผู้ติดเชื้อ HIV"

สวัสดีค่ะ

ขอสอบถามหน่อยคะ

พอดีแฟนเป็นผู้ป่วยติดเชื้อ hiv ตอนนี้ใช้สิทธิบัตรทองอยู่ค่ะ รักษาโดยการทานยาต้านไวรัส ชื่อ Teevir หลังจากทานยาต้านไวรัส อาการก็ปกติ  CD4 อยู่ในขั้นปกติ 600++ 

อยากสอบถามว่า ตอนนี้แฟนกำลังได้ทำงาน ต้องเปลี่ยนสิทธิรักษาเป็นประกันสังคม คือ เปลี่ยนสิทธิ น่าจะจะเปลี่ยน ร.พ. แล้วยังได้ยาต้านตัวเดิมอยู่ไหม? ต้องเสียค่าใช้จ่ายนอกเหนือจากบัตรทองไหม (บัตรทองฟรีทุกอย่าง)

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่