Lumix G7 เป็นยังไงบ้างครับ

Lumix G7 ตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ ผมไม่เคยรู้เรื่องกล้องเลยพึ่งจะเข้ามาศึกษาเพราะจะหาซื้อไปเริ่มต้นทำคลิบวีดีโอแบบเริ่มต้นไหม่ๆเลย มีแต่คนบอกว่าคุ้มมาก และงบผมก็ได้ประมาณตัวนี้ ซึ่งผมเลยจะถามว่า ตอนนี้มือ 1 ยังมีขายไหม มือสองราควรยุประมาณไหน และ สำหรับเลนกล้องควรเลือกดูแบบไหนดี ขอคำแนะนำจากมือโปรหน่อยครับ พี่ๆเพื่อนๆ ช่วยแนะนำทีครับ ตอนนี้เจอมือสองขายยุที่หมื่นนึงถ้วน+ เลน 14-42 ประกันเหลือครึ่งปี สำหรับผมดูแล้วน่าสนใจดี เลยอยากมาถามเพื่อนๆพี่ๆหน่อยครับ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่