ถามเป็นความรู้ ครับ"ประกันชีวิต+ข้อกฏหมาย"

คือ พี่ชายผม ไป"ทำประกันชีวิต ไว้ กับ บริษัทแห่งหนึ่ง มีชื่อเหมือน ธนาคาร"
 มีรายละเอียด คือ
1.อ่านข้อสัญญาเรียบร้อยแล้ว /จึงตกลง ทำประกันชีวิต
2. เหตุการณ์ นี้ ทำสัญญา ต่างๆ +วางเงินก้อน งวดแรก(เยอะพอสมควรสำหรับผม) ตั้งแต่ วันที่ 21 มิ.ย.62
3.ผ่านมา มีการนัดหมาย เพื่อตรวจสุขภาพ ที่ รพ./ แต่ ผู้ที่จะเอาประกัน ตรวจสุขภาพ ไม่ผ่าน /จึงทำไม่ได้
4.ปัญหา คือ เงินที่ทำประกัน ฝ่ายขายประกัน แจ้งว่าโอนเข้าบัญชี บ.ประกันชีวิต ไปแล้ว/เดี๋ยวจะโอนเข้าบัญชี คืนให้ลูกค้า(คือ พี่ชายผม)
5.เคยทวง ไปที่ พนง.ขายประกัน ที่รับเรื่องแล้ว 2 ครั้ง ในวาระ ต่างกัน "บอกแต่ว่า กำลัง ติดตามเงินคืน ให้อยู่.....แต่ไม่ได้นัดหมาย วันเวลา....ว่าพี่ชายผมจะได้เงินคืนเมื่อไหร่
6.วันนี้ วันที่  ๑๑ ก.ค.๖๒ แล้ว ยังไม่ได้ เงินคืน /และยังไม่ได้รับการติดต่อ ใดๆ จาก จนท. ที่รับเรื่องทำประกัน
7.การขอเงินคืน ทุกครั้ง ต้องเป็นฝ่าย พี่ชายผม โทร. ไปถามทวง จาก พนง.จนท. ของ บ.ประกันภัย
8.เรื่องนี้ ผิดปกติไหม๊ ครับ
9.ขอวิธีแก้ไข+คำแนะนำ เพื่อให้ได้เงินคืน โดยเร็ว ครับผม /ขอบพระคุณครับ

หมายเหตุ ถ้าเรา เอ่ยชื่อ บ.ประชีวิต ที่กล่าวถึง ถือว่า เป็นการดูถูก และหมิ่นประมาท เค้า ไหม๊ ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่