เสียบมือถือเข้ากับคอมโดยสายUSB แล้วมันเหมือนจะไม่ขึ้น แล้วก็ก๊อปอะไรลงไปไม่ได้เลยคะ มีใครรู้วิธีแก้บ้างคะ

เสียบมือถือเข้ากับคอมโดยสายUSB แล้วมันเหมือนจะไม่ขึ้น แล้วก็ก๊อปอะไรลงไปไม่ได้เลยคะ มีใครรู้วิธีแก้บ้างคะ

มันเป็นอย่างนี้ตั้งแต่เราเสียบสายUSBเชื่อมต่อมือถือกับโปรแกรมMobileGoในคอมคะ (โปรแกรมที่ใช้เล่นเกมส์มือถือในคอมคะ)

ตอนเข้าไปในตัวโปรแกรมMobileGo มันมีรูปเหมือนจะต้องเชื่อมต่อมือถือกับคอม เราเลยเชื่อมต่อมันคะ

แต่พอเชื่อมต่อแล้ว เราก็ไม่รู้จะต้องเล่นโปรแกรมนี้ยังไง มันมีแต่ภาษาอังกฤษเราอ่านไม่ออก เราเลยลบโปรแกรมไปเลยคะ

แต่พอหลังจากที่เราทำอย่างนั้นแล้ว ตอนเสียบมือถือเข้ากับคอมโดยสายUSB มันก็ขึ้นมาแบบในรูปที่ให้ดูเลยคะ

มันขึ้นมาไม่เหมือนเดิมคะ เมื่อก่อนมันไม่เคยขึ้นมาแบบนี้เลยคะ แล้วพอจะใส่อะไรลงไปก็ใส่ไม่ได้ด้วยคะ

ดูเหมือนตัวคอมพิวเตอร์ มันจะอ่านว่าไฟล์นี้เป็นกล้อง ไม่ใช่มือถือคะ มีใครพอจะรู้วิธีแก้บ้างไหมคะ

ปล.เราใช้คอมพิวเตอร์ DELL เหมือนมันจะไม่มีที่ให้เสียบ MICRO SD CARD (การ์ดตัวใหญ่) คะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่