สอบถามเรื่องความจุ iCloud ID เดียวกัน ใช้ความจุที่ซื้อมาร่วมกันได้ไหมครับ 50GB

กระทู้คำถาม
พอดีผมซื้อเพิ่มเติมจาก iPad แล้ว 50 กิกะไบต์แต่ในไอโฟนยังเป็น 5 กิ๊กอยู่เลยครับ ไม่แน่ใจว่าใช้ร่วมกันได้หรือเปล่า

แล้วอีกคำถามครับ ใน iPad เป็นเมลของ iCloud  แต่ในส่วนของ iPhone  เป็นเมลฺของ hotmail ที่ไว้ใช้ login apple ID เดียวกัน ความจุมันเลยไม่รวมกันหรือเปล่าครับ แล้วทำไมใน iPad ต้องเป็น iCloud ด้วยครับทำไมไม่ใช้ hotmail เหมือนกับใน iPhone ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่