ล้อ benz ขอบ 18 ตัวไหนรุ่นไหนน้ำหนักเบาที่สุดครับ

อยากปรึกษาครับ
คือตอนนี้ผมกำลังศึกษาเกี่ยวกับช่วงล่างรถ  เกี่ยวกับ น้ำหนักใต้สปริง มีผลต่อความนุ่มนวลเเละเเรงสั่นสะเทือนภายในรถ เวลาวิ่งบนถนน   เลยสงสัย  เพราะผมเพิ่งได้ benz w140 มาครับ  เดิมๆรถนุ่มยุเเล้ว เเต่ล้อที่ผมใช้น้ำหนักเยอะมากครับ  เวลาผ่านรอยต่อถนน  รับรู้ถึงความรู้สึกได้มากหน่อย  ครับ
เลยอยากหาล้อที่น้ำหนักเบามาใส่เพื่อลดภาระใต้ช่วงล่างครับ 

ผมอยากทราบว่าล้อเดิมของ benz  ตัวไหนที่น้ำหนักเบาที่สุด  ครับ ขนาดล้อ 18 นิ้ว นะครับ 
ขอขอบคุณ ทุกท่านล่วงหน้าด้วยครับสำหรับคำตอบ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่