[CR] <รีวิวที่พักฮาโกเน่️> ฉบับพักผ่อนเน้นๆ แช่ออนเซ็นส่วนตัวในฮาโกเน่

สวัสดีครับบ

สงกรานต์ที่ผ่านมาผมได้มีโอกาสพาคุณแม่และน้องสาวไปชมซากุระ แช่ออนเซ็นส่วนตัวที่เมืองฮาโกเน่ ประเทศญี่ปุ่น
ทริปนี้หวยมาออกที่ฮาโกเน่เพราะว่าคุณแม่อยากแช่ออนเซ็น ทริปนี้ผมเลยเน้นหาโรงแรมที่มีออนเซ็นส่วนตัว ราคาพอไหว ตอนแรกจะหาวิวฟูจิด้วย แต่หลายๆอย่างมันไม่ลงตัว 555   ก็เลยมาจบที่ที่พักชื่อ Shinanoki Ichinoyu นี่เองครับ

ผมเลือกที่นี่เพราะอ่านรีวิวในเว็บมาว่ามีคนไทยทำงานอยู่ แล้วที่พักก็ติดป้ายรถเมล์เลย (ผมใช้ Hakone Pass ) ที่พักมันก็อยู่ใจกลางฮาโกเน่ผมจองโดยตรงจากเว็บโรงแรมเลย (เดี๋ยวแปะให้ทีหลังนะครับ) เพราะมันเลือกอะไรหลายๆอย่างได้มากกว่าตามบุคกิ้งดอทคอม (ที่สำคัญถูกกว่า) แบบเลือกอาหารเพิ่มเติม เลือกห้องได้ รีเควสพิเศษได้ ห้องที่ผมเลือกเป็นแบบมีออนเซ็นโอวาคุดานิส่วนตัว อาหารสองมื้อ (เย็น เช้า) ราคาคืนละ 13,500 เยน สำหรับผมผมว่าโอเคนะ ถ้าถูกกว่านี้ก็เป็นระดับออนเซ็นรวม โรงแรมเก่าๆ หรือแบบไม่ใช่เรียวกังอะ ผมเคยไปพักเรียวกังราคาถูกแถวกุนมะก็หมื่นนึง ก็ออนเซ็นรวมอะ ละห้องไม่ดีเท่านี้ด้วย

เอ้าเกริ่นมาตั้งนาน ไม่รู้จะเริ่มจากอะไรดี 555 เอาเป็นว่าเริ่มกันตั้งแต่ถึงฮาโกเน่เลยแล้วกันฮะ

เรื่องการเดินทางมาฮาโกเน่ผมขอข้ามนะ เพราะมีหลายรีวิวและ ก็พอมาถึงสถานี Hakone Yumoto (สถานีต้นทางของฮาโกเน่) ผมก็ซื้อ Hakone Free Pass เลย ผมซื้อแบบสามวัน 5,000 เยน  จริงๆใครมีเวลาน้อยซื้อแบบสองวันก็เที่ยวครบแล้วครับ แต่พอดีผมมากับสว เลยไม่เน้นเที่ยวข้ามเมือง อยู่ฮาโกเน่ไปเลยเลยสามวัน เรียกได้ว่าทริปเดียวเป็นกูรูฮาโกเน่เลยฮะ 5555

เนื่องจากที่พักจะเช็คอินได้หลังบ่ายสาม ละพวกผมขี้เกียจแบกกระเป๋าไปเที่ยว เลยจัดการใช้เงินแก้ปัญหา 5555 ใช้บริการ Carry Service ส่งกระเป๋าจากสถานียุโมโตะไปที่โรงแรมเลย ใบละ 800 เยนถ้วน เขาบอกว่ากระเป๋าจะถึงที่พักประมาณบ่ายสามนั่นแหละ อะ ก็แล้วแต่ละกัน ขอให้ถึงวันนี้ก็พอ 555555

'
'
'

ขออนุญาตข้ามการท่องเที่ยว เนื้องจากคงมีหลายคนเขียนแล้ว ผมขอวาบมาที่โรงแรมเลยแล้วกันฮะ

จากสถานียุโมโตะหมายเลข 122 ให้ลงป้ายบัสชื่อ Shinanoki Hakone Highland Hotel หมายเลข 244 เด้อ

ลงป้ายมาก็จะเจอฮาโกเน่ไฮแลนด์โฮเทลใหญ่มาก ซึ่ง ไม่ใช่โรงแรมเราจ้า 5555555
อะ อย่าพึ่งเสียใจไป ให้ทุกคนมองมาอีกฝั่งของถนน ก็ตะเจอป้ายภาษาญี่ปุ่นหน้าตาเยี่ยงนี้ อย่าลังเล คุณมาไม่ผิดแน่นอนครับบบ

เดินเข้ามาแล้วก็จะเจอป้ายรูปร่างเดิม ก็เลี้ยวขวาเข้ามาเลยครับ แล้วจะเจอป้ายบอกทางไปที่ฟร้อน อะไปฮะ

ขณะนี่เป็นเวลา 16 นาฬิกา 36 นาที ผมได้ทำการเช็คอินเรียบร้อยแล้ว กระเป๋าก็มารอเราแล้วจ้า

ที่น่าตกใจคือ !!!!!!

พนักงานที่เช็คอินผมเป็นคนไทยครับพี่น้อง

555555555

ใช่ครับที่ผมเคยได้ยินว่าพนักงานที่นี่มีคนไทย มีน้องคนไทยอยู่จริงๆด้วยครับ เป็นพนักงานคนไทยคนเดียวด้วย น้องผู้หญิงน่ารักดี ค่อนข้างแนะนำอะไรได้ดีมากพอสมควร ทำให้ผมได้รู้อะไรหลายๆอย่างเกี่ยวกับฮาโกเน่และโรงแรมแห่งนี้ ผมเลยอยากมาแบ่งปันพี่ๆน้องๆชาวพันทิพนี่แหละครับ

เดี๋ยวมาต่อฮะ กลัวยาวไปแล้วหาย
ชื่อสินค้า:   Hakone
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่