นั่งสมาธินี่คือสมาธิเราอยู่ตรงไหนหรอครับ

เป้าหมายคือ อ่านจากในเน็ตนี่คือ หลุดไปเห็นร่างตัวเองบ้าง เห็นผีบ้าง เลยอยากลอง

ผมก็นั่งปล่อยๆจิตไม่คิดอะไรเลย  หลับครับ!!!!
ตื่นมา เข้าห้องน้ำไปฉี่  ผ่านไปซักชั่วโมงลองอีก หลับอีกแล้วครับ

เลยสงสัย นั่งสมาธินี่คือไม่สงบเลยไม่หลับหรือป่าว

นี่ผมก็สงบมาก นิ่งๆ มืดๆ สงบๆ เงียบๆ  หลุดลอย หลับทุกที แถมหลับไม่ฝันด้วยนะครับ สะดุ้งตื่นเพราะ หัวมันเอียงจะล้มน่ะครับ

หรือผมต้องจดจ่อเรื่องใดเรื่องหนึ่งครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่