ไม่มีเงินในบัญชี เที่ยวสิงคโปร์ มีปัญหากับ ตม ไหมคะ

สวัสดีค่ะ พอดีอยากสอบถามเรื่องการเข้าตม.สิงคโปร์ค่ะ
มีแพลนจะไปดูคอนเสิร์ตที่สิงคโปร์ เลยตั้งใจจะไปแค่ 1 คืน บินเช้าอีกวันกลับค่ำค่ะ
ไปสิงคโปร์ครั้งแรกเมื่อ 2 ปีที่แล้ว และตอนนี้ทำพาสใหม่ พาสขาวยังไม่ได้ไปไหนเลยค่ะ ทำใหม่เมื่อมกราคม ส่วนเล่มเก่าที่หมดไปก็ไปมาแค่สิงคโปร์

อ่านเจอกระทู้พันทิปว่า ตม.เข้มงวดมากขึ้นเลยอยากจะสอบถามค่ะ

1.ทริปนี้ไปแค่ 1 คืน เลยแลกเงินไปเพียงแค่ 3,000 บาทโดยประมาณสำหรับใช้ 2 วัน ส่วนตัวคิดว่าใช้พอเพราะไม่ได้ช็อป แต่ทางเพื่อนๆคิดว่าน้อยไปไหมคะ
2.เราเป็นมนุษย์เงินเดือน ไม่มีเงินเก็บค่ะ จะมีปัญหาในการเข้าตม.ไหม เขาจะขอดูบัญชีธนาคารหรือป่าว เพราะเราจะถอนออกหมดทุกเดือน เราควรหาเงินก้อนมาใส่ในบัญชีไว้ไหมคะ หรือไม่จำเป็น
3.เอกสารที่จะแนบถือติดไปคือ ใบจองตั๋วขากลับ(ระบุชื่อเราและเพื่อน) ใบจองโรงแรม(ชื่อเพื่อน) ตั๋วคอนเสิร์ตซื้อสองใบ(ชื่อเพื่อน) เพียงพอหรือไม่ หรือเราควรขอใบรับรองการทำงานคะ กลัวทางที่ทำงานไม่ออกให้เพราะลาไปแค่ 2 วัน 1 คืน
4.จำเป็นน้องนำพาสปอร์ตเล่มเก่าไปด้วยไหมคะ

ตอนแรกไม่ได้กังวลมาขนาดนี้ค่ะ แต่บังเอิญเจอกระทู้ของปีนี้ที่มีคนติดห้องเย็นทั้งๆที่เอกสารพร้อมเลยกังวลค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่