มีใครอ่อนไหวกับเรื่องราวของเด็กเนิร์ดมั้ยครับ (อเล็กซ์ซี่ ใน stranger thing)

กระทู้คำถาม
คือผมดูสเตรนเจอร์ ติง  แล้วมันมีบทของนักวิทย์รัสเซียคนหนึ่ง  เขาถูกฮอปจับมา เขาดูไม่มีพิษภัยอะไร  แถมยังช่วยฮอปอีกด้วย  แล้วตอนเขาดูการ์ตูนดูมีความสุข  ต่อมาก็ไปงานวัด (เทศกาลฟันแฟร์)  เขาเล่นปาโป่งจนได้ตุ๊กตา  ดูมีความสุขดี  ต่อมาก็ถูกฆ่าโดยทหารรัสเซีย  ยิ้มคือแบบ  ไม่น้าาา  โดนยิงโดยกอดตุ๊กตาตัวการ์ตูนที่เขาชอบอยู่  ผมนี่ช็อคเลย  แต่ไม่ใช่แค่ในหนังเรื่องนี้นะ  หนังทุกเรื่องที่มีบทแบบนี้  มันทำให้ผมจิตตกไปหลายวันเหมือนกัน   ก็เลยอยากถามว่า   มีใครเป็นเหมือนกันกับผมมั้ย  หรือผมเนิร์ดเลยทำให้อ่อนไหวกับเรื่องแบบนี้555
แสดงความคิดเห็น