คุณคิดว่านักแสดงคนไหนที่ต้องให้น้าติ่ง พันธมิตรพากย์ให้เท่านั้น?

สวัสดีชาวพันทิปทุกคนครับ วันนี้ผมอยากถามเกี่ยวกับนักพากษ์เสียงไทยกับนักแสดงที่แม้ว่าจะแสดงเรื่องไหนก็ต้องเอานักพากษ์ไทยคนนั้นมาพากษ์เสียง เช่น เฉินหลงต้องน้าโต็ะ พันธมิตรเท่านั้น,แซมมวล แอล แจ็คสันต้องน้าเกรียง พันธมิตรเท่านั้น เป็นต้น คำถามต่อมาคือนักแสดงคนไหนล่ะที่ต้องให้น้าติ่งพันธมิตรพากษ์เท่านั้น เพราะตั้งแต่ที่ผมเห็นแกพากษ์มาแกพากย์ไม่ซ้ำคนเลย ผมจึงตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาว่า คุณคิดว่านักแสดงคนไหนที่ต้องให้น้าติ่ง พันธมิตรพากย์ให้เท่านั้น แต่สำหรับผมเมื่อนึกถึงน้าติ่งผมก็นึกถึงไรอัน เรย์โนลด์ 
ปล.เรื่องที่ไรอันพากย์เสียงปิกาจูทำให้ผมสนใจมาก แต่พอพากย์ไทยกลับไม่ใช่น้าติ่งผมเลยไม่ดูเลย เพราะว่าสำหรับผมไรอันต้องน้าติ่งเท่านั้น อย่าว่าผมเลยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่