ลูกถ่ายเหลว เลยเปลี่ยนนมเป็นนมแลคโตสต่ำ แต่พอเปลี่ยนแล้วลูกไม่ทานค่ะ

พอดีลูกเราถ่ายเป็นน้ำค่ะ เลยเปลี่ยนให้เค้าทานนมแลคโตสต่ำ เพราะก่อนหน้านี้เค้าก็เคยถ่ายเหลว หมอก็แนะนำนมแลคโตสต่ำมาให้ทาน น้องก็ทานดี แต่ตอนนี้อายุ 1 ปี 7 เดือนเค้าไม่ยอมทาน  ไม่ทราบว่าถ้าจะผสมนมแลคโตสต่ำกับนมที่ทานอยู่ประจำจะได้ไหมคะ  น้องจะยิ่งท้องเสียไหม
( ปกติน้องจะทาน S26 gold สูตร 2 แต่เปลี่ยนมากินนมแลคโตสต่ำของ Enfalac )

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ  ขอบคุณมากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่