จากสถานีรถไฟบางพระ มีรถสองแถวไปตลาดบางพระมั้ยครับ

สอบถามคนชลบุรีหน่อยครับ ขอบคุณครับ ..
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ลงที่จอดรถเขาพระบาทง่ายกว่า

ลงรถ ข้ามถนน(ระวังรถให้ดี ช่วงนี้รถวิ่งเร็ว แต่ก็มีช่วงว่างให้ข้ามถนนได้) ขึ้นสองแถวสายศรีราชา-หนองมน(รถเยอะมาก) ลงบางพระ

หรือหากลงสถานีบางพระ ก็ห่างบางพระแค่ครึ่งกิโลเอง สองแถวมีหรือไม่เราไม่รู้ แต่ม.รับจ้างเพียบ เดินก็ได้

สถานีบางพระอยู่บน สถานีเขาพระบาทอยู่ล่าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่