มีคุณแม่คนไหน ท้องเสียก่อนทราบว่าตั้งครรภ์มั้ยคะ

สวัสดีค่ะ 

พอดีอ่านๆดูแล้ว เห็นอาการก่อนทราบว่าตั้งครรภ์มีความต่างกันค่อนข้างมาก แต่อาการหนึ่งที่อ่านเจอเยอะๆ คือ ท้องผูก ถ่ายไม่ออก  ในขณะที่บางคนก็บอกว่าท้องเสีย ไหลจู๊ดๆ เลยอยากทราบว่าคนที่มีอาการท้องเสียก่อนทราบว่าตั้งครรภ์มีเยอะมั้ยคะ.

ที่อยากรู้เพราะตอนนี้หาคุณหมออยู่ แล้วคุณหมอไม่ให้ท้องเสีย แต่มันห้ามยากมากเลยค่ะ เหมือนจะเสียหลังไข่ตกประมาณ 7-10 วัน ซึ่งน่าจะเป็นเพราะฮอร์โมน (เรามักท้องเสียเวลามีประจำเดือนค่ะ) แต่คุยกับหมอบางคน เค้าก็บอกว่าท้องเสียไม่ใช่สาเหตุหลักที่ไม่ติด เพราะถ้าตัวอ่อนสมบูรณ์ ก็ไม่ใช่ว่าจะหลุดกันง่ายๆ เราเลยอยากทราบว่าคุณแม่คนไหนท้องเสีย แต่ยังติดบ้างค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่